มือใหม่หัดทำพบปัญหาแล้วครับ

พูดคุยเรื่องการทำคัสโหมด Beat Up ของออดิชั่น (สำหรับสมาชิกเท่านั้น)
Post Reply
babidy
ผู้เริ่มต้น

มือใหม่หัดทำพบปัญหาแล้วครับ

Post by babidy »

ผมทดลองทำเพลง Beat City โหลดเพลงมาจากยูทูป แปลงไฟล์เป็น .wav แล้วนำมาแต่งโน้ต ทุกอย่างลงตัวจังหวะเป๊ะๆ
พอนำไปแพคใส่ acv แล้วทดลองเล่นปรากฎว่า จังหวะไม่ตรงกับเพลงในเกมครับ ตอนแต่งโน้ตจังหวะก็ตรงเป๊ะทุกอย่างลงตัว
ท่านผู้ชำนาญเรื่องนี้ขอคำแนะนำด้วยครับ
gashbell555
Thailand Audition Custom - Note Creator

Re: มือใหม่หัดทำพบปัญหาแล้วครับ

Post by gashbell555 »

ถ้าสร้างจากไฟล์เพลงที่โหลดมาเอง ก็ต้องเอาเพลงที่โหลดมาเองเข้ามาใช้ครับ ถ้าจะให้ตรงกับเกมต้องดูดเพลงจากเกมมาแล้วมาทำถึงจะตรงกับในเกม
Nickname in Audition Thailand :  Gashbell 
Facebook page : https://www.facebook.com/NextGenTH
davilempty
ผู้เริ่มต้น

Re: มือใหม่หัดทำพบปัญหาแล้วครับ

Post by davilempty »

ผมก็เคยปัญหานี้เหมือนกันอ่าครับ เเทบเอาตัวไม่รอด
Choosay
ผู้เริ่มต้น

Post by Choosay »

Post Reply