เปิดใจ....armdekdee888.... ถึงทีมงานทุกท่าน.............

พูดคุยเรื่องการทำคัสโหมด Beat Up ของออดิชั่น (สำหรับสมาชิกเท่านั้น)
Post Reply
armdekdee888
Beatup Key Maker - Veteran

เปิดใจ....armdekdee888.... ถึงทีมงานทุกท่าน.............

Post by armdekdee888 »

ถึงพี่ซีและทีมงานทุกท่าน ก่อนที่จะลาวงการบีทอัพชั่วคราวเพื่อไปเรียนต่ออย่างตั้งใจอีกครั้ง..........

ขอบคุณทุกท่านจริง ๆที่ทำให้ผมมีวันนี้ และทำให้ผมเป็นผู้เป็นคนมากขึ้นจากเดิมด้วยซ้ำ ถึงแม้ว่าจะยังไม่ใช่ผู้ใหญ่เต็มตัวนัก

จากก้าวแรกที่ได้เริ่มเล่นออดิชั่น โหมดแรกที่ได้เล่นก็คือ ห้องสีเหลือง เป็นโหมด Beat Up ชื่อห้อง ‘รอเพื่อน Begin’ หัวห้องชื่อ zajane1 แล้วพอผมได้ลองเล่นโหมดนั้นเป็นครั้งแรก ก็รู้สึกติดใจกับโหมดนี้มาก ๆ แล้วพอเล่นไป ๆ หัวห้องก็สอนวิธีการกดบีทอัพ และลองเปลี่ยนโหมดอื่น ๆ เล่น แต่ผมก็ยังคงติดบีทอัพ ตอนนั้นบ้าบีท 4 มาก =w= จนพี่สาวผมก็เข้ามาเล่นด้วยอีกราย ที่ชื่อ kunghaena น่ะนะ

1 ปี เต็ม ๆ ยังเล่นบีทอัพไม่เลิก และได้พัฒนาเปลี่ยนจากเล่นบีท 4 ไปเป็นบีท 8 และเริ่มใช้แดง จนเริ่มเซียน แต่ก็ยังไม่เซียนมากนัก ระดับตอนนั้นก็คงไร่เรี่ยกับกลุ่มที่ยัง “No Miss U Know ไม่เป็น - -” แต่...............มันมีแรงบันดาลใจอยู่อย่างนึง..............พี่สาวผมรู้จักเพื่อน 'We'...Clu฿... บางคน แล้วมีอยู่คนนึง ให้คัสมินิเวอร์ 4.75 ที่รั่วไปทั่วนั่นน่ะนะ เขาให้พี่สาวผม คนนั้นชื่อ .............'We'~Oak~.............. นั่งเล่นคัสอยู่คนเดียว ห้อง 052 ฟรี 5/บีท 1 รหัสห้อง 1212 เวลาประมาณ 3 ทุ่มไม่ก็ 4 ทุ่ม พอพี่โอ้กเล่นจบเพลง พี่สาวผมก็เข้าไปในห้องที่พี่โอ้กเล่น พี่โอ้กก็เลยให้คัสตัวนี้มา เวอร์ 4.75 น่ะนะ

หลังจากนั้นสักพัก เพื่อนผมแนะนำให้รู้จักออดิชั่นเถื่อน ตอนนั้นผมได้เข้าไปรุ่นที่ 3 คือสมัยการแข่งขันบีทอัพรอบที่ 3 ของเซิร์ฟเลยก็ว่าได้ - - มันก็ไม่ได้ยิ่งใหญ่ไรมากหรอก แค่เข้าไปเล่นแล้วแบบว่าเออ เพลงแต่ละเพลงเป็นเพลงที่อยากเล่นมานานแล้ว อย่าง Beethoven Virus อะไรอย่างงงี้ อืม ๆต่อจากนั้นก็เล่นไปเรื่อย ๆ จนรู้สึกเบื่อเพลงออดิชั่นเถื่อนนิดหน่อย (ไม่เท่าตอนนี้ เพราะเพลงเมื่อก่อนมีเยอะมากจริง ๆ และเป็นเพลงที่แบบว่าปราบเซียนจริง ๆ) อืม พอเบื่อเสร็จแล้วก็เลยตามหาออดิชั่นต่างประเทศ ที่แรกที่เจอคือออดิชั่นเกาหลี โหลดนานมาก และแล้วก็ถึงขั้นตอนการสมัคร สมัครไม่ได้อีกเลยย้ายไปออดิชั่นซี นั่งเล่นทั้งวันที่นั้น แวะมา pvs บ้าง แวะมา th บ้าง บางครั้ง

วันหนึ่งผมได้ทำคัสหายไป ผมไม่รู้จะทำยังไงนอกจากขอความช่วยเหลืออากู๋ แต่ก็ไม่เจอ เลื่อนดูเพ๊จแต่ละเพ๊จก็ไม่มีอะเกี่ยวกับคัสต้อมเลย พอมากระทู้นี้เลยเข้ามาดูแว๊ป ๆ และก็คิดว่านะจะมีอะไรสักอย่าง ตอนนั้นคิดว่าเป็นเพ๊จกิจกรรมแจกคัส ก็เลยลองสมัครดู แต่พอมาดูจริงๆ อีกที ก็รู้เลยว่าเป็นกระทู้ยังไง คือรวบรวมทุกสิ่งอย่างไว้ในนี้ทั้งสิ้น ทำให้น่าสนใจมาก ๆ สำหรับผม

วันแรกที่ผมเริ่มทำคัสต้อม เพลง I Don't Care ซึ่งช่วยกะพี่สาว 3 วันเต็ม ๆ ได้ออกมาแบบว่าอืม คงจะพอใช้แล้วหละ ดีใจมาก ๆ กว่าจะทำเสร็จแต่ละเพลง ยุ่งยากเกินคาด ทำให้รู้ว่าเหนื่อยแค่ไหนกว่าจะมาถึงวันนี้

จากที่เป็นเด็กธรรมดา ๆ คนนึง ที่มีความสามารถพอตัว (ฮั่นแหนะ - -) ก็ได้กระโดดข้ามกำแพงที่ใหญ่มาก ๆ ออกมาได้ ซึ่งยืนอยู่ในจุดที่สูงกว่าเดิมเล็กน้อย

จากที่เป็นเด็กไม่มีสัมมาคารวะ ชอบพูดกระทบกระทั่ง เถียงนั่น นู่น นี่ และหน้าแตกบ่อยจนน่าตกใจกลายเป็นคนที่รอบคอบขึ้น รักษากฎกติกามารยาทต่าง ๆ มากขึ้น พูดอะไรก็จะพยายามอ้อมๆ ให้มากที่สุด ถึงแม้จะมีการเถียงกันเล็กน้อย แต่นั่นกลับทำให้ผมเป็นผู้เป็นคนมากขึ้น ซึ่งส่วนนึงก็มาจากพี่ ๆ ทีมงานทุกคน..............................

พี่ซี เป็นผู้ควบคุมจัดการเกี่ยวกับบีทอัพคัส จะเป็นคนที่เก็บอารมณ์เก่งที่สุด เท่าที่มเจอมา และถ้าโบกทีนึงก็อาจจะทำใหู้้เป็นโรคหัวใจนั้น ตายได้!!! และแทงใจดำเป็นที่สุด การวิจารณ์เพลงครั้งแรกของม ยอมรับจริง ๆ ว่าไม่สบายใจจริง ๆ แต่ลกลับออกมาดีเกินคาด อาจจะเป็นเพราะมอาจจะเป็นมือใหม่ก็ได้ ฮ่า ๆ นับเป็นสิ่งที่น่าดีใจที่สุดคือ 1 BUC ก้าวแรกและก้าวสำคัญของม พี่ซีวิจารณ์ว่า “อืม...เพลงแรกทำออกมาดีขนาด เพลงต่อไปน่าจะออกมาดีแน่ ๆ” ถือเป็นกำลังใจและแรงบันดาลใจอย่างนึงที่ทำให้ผมฮึดสู้สิ่งต่างมากมาย แต่ผมก็ต้องขอโทดพี่ซีด้วยจริง ๆ ที่ทำเพลงล๊อตต่อ ๆ มาห่วยมาก - - และบางเพลงคล้ายของเดิม เช่น Winter อะไรอย่างนี้ พี่ซีก็เลยได้ตั้งกฏใหม่ว่าห้ามใช้จังหวะเดิม หรือคีย์เดิม และที่ห้ามที่สุดคือ ห้ามลอกของคนอื่นมาแล้วบอกว่าเป็นของตนเอง ซึ่งกฏนี้ มันบอกได้อีกอย่างคือ ทำอะไร ให้เป็นของตัวเอง อย่าไปยึดติดกับมันมากนัก เพราะสิ่งที่เราเอาของคนอื่นมามันไม่ดี ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นของพี่ซีนะครับ และถ้าผมพลาดพลั้งหรือเผลออะไรไปก็ขอโทดด้วยนะครับ

พี่เก่ง ระบบความปลอดภัย(การเก็บอารมณ์) อยู่ในระดับปานกลาง โบกทีก็ปลิวกันไปคนละทิศคนละทาง ระดับความรุนแรงอยู่ในระดับเสี่ยงอันตราย “มาก ถึงมากที่สุด” แต่ถ้าอารมณ์ดีก็คุยสนุกเหมือนกันครับ พี่เก่งไม่ค่อยติอะไรผมมาก คงเป็นเพราะผมน่าจะคิดอะไรด้วยตัวเองเป็นแล้ว โอเค ผมเข้าใจครับ นอกจากเรื่องนั้นก็คุยกันเรื่องเพลงที่จะลง ช่วงนี้ผมหันไปทันคัสชุดมินิแทน เลยต้องขอคำปรึกษาจากพี่เก่งบ่อยนิดหน่อย ขอบคุณมากครับ

พี่มาร์ค ว่าง ๆ ผมก็เข้าไปทัก และถามปัญหาเกี่ยวกับเรื่องคัสชุดมินิเหมือนกับพี่เก่ง พี่มาร์คคุยกันแบบเป็นกันเองมาก จนบางทีก็เกร็งเหมือนกัน เพราะเราก็รู้ว่าอายุเราต่างกัน แหะ ๆ ขอบคุณมากครับพี่มาร์ค

พี่แจม ผู้รับฟังปัญหาของผมทุกเรื่อง ส่วนมากผมจะถามเกี่ยวกับเรื่องวิธีใช้โปรแกรมต่าง ๆ ที่จะแลกมาใช้ เพื่อทดสอบความคุ้มค่าหละมากกว่า (เช่น BUE1.92 อะไรอย่างนี้) พี่แจมมีความสำคัญต่อผมมากคนนึง ไม่มีพี่แจม BUC ผมก็คงจะติดลบไปเท่าไหร่ก็ไม่รู้ ถ้าไม่แนะนำเรื่องการวางคีย์ที่แปลกใหม่ ฯลฯ (55) และผมอาจจะเป็นคนเก็บกดอีกต่อไป ขอโทดด้วยนะครับ ถ้าผมพูดอะไรไร้สาระไปหน่อย(ไม่หน่อยหละมั้ง - -)หรือว่ากระทบกระทั่งพี่แจม ดูหมิ่นพี่ ฯลฯ ผมก็ขอโทดพี่ด้วยนะครับ และก็ขอบคุณทุกสิ่งอย่างที่ให้มาครับ ^^

พี่อาร์ม คนนี้ไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าเป็นยังไง ก็แต่ถ้าไม่มีพี่อาร์ม ผมคงจะไม่ได้เล่น BUPatch แล้วหละ ชาตินี้ ฮ่า ๆ ขอบคุณมากครับ

การที่ผมได้มายืนอยู่บนจุด ๆ นี้ เป็นเพราะหลาย ๆ ฝ่ายช่วยเหลือผมมาตลอด ผมไม่รู้จะตอบแทนด้วยสิ่งใด เพราะมันมีค่ามากกว่าสิ่งใด ๆทั้งสิ้น ขอบคุณหลาย ๆ ฝ่ายมากตริง ๆ ผมขอสัญญา ผมจะเป็นตามชื่อของผม “อาร์มเด็กดี” ตลอดไปครับ ^^ และสิ่งที่ผมคิดว่าให้ได้มากที่สุดแล้ว ก็คือเพลงล๊อตต่อ ๆ มา ที่คัดสรรมาอย่างดี ให้ผู้เล่นมีความสุขครับผม และจะพยายามปรับปรุงผลงานให้คุณภาพดียิ่งขึ้น ต่อไป และปรับปรุงนิสัยที่ชอบเอาแต่ใจด้วยครับ

มีอะไรก็ติผมได้นะครับ ^^

ด้วยความเคารพ

ผู้บรรยายเรื่องราว

ปล.อาจจะออกแนวดราม่า แต่ก็ถือว่าคุ้มค่าสำหรับการเปิดใจของผมครั้งนี้ครับ ขอบคุณมากครับ ^^ และของดการเปิดเผยตัวละครของผม ฮ่า ๆ

************************************************** ลาเรียนก่อนนะครับ ไว้ว่าง ๆ จะแวะมาส่อง อิอิ *******************************************************
สมาชิก Beat Up Custom: armdekdee888
Nickname In AuditionTH: kunghaena Lv. 39 , •๊JuLi€T้•Lv.22
Nickname In Audition PVS: …Si€gRa๊iN… Lv. 29
Nickname In AuditionSEA: ArmBeatup Lv.5
Youtube: http://www.youtube.com/armdekdee888
เพลงชื่นชอบ Winter - Banya 168 bpm
supawicd
นักโพสมือสมัครเล่น

Re: เปิดใจ....armdekdee888.... ถึงทีมงานทุกท่าน.............

Post by supawicd »

สู้ ๆ :e052:
:e060: นับวัน ฝีมือทุกคนก้าวหน้าขึ้น แต่ทำไมผมฝีมือถอยลง ๆ นะ อิอิ :e060:
Name : DevilBeatz
Fam : –๏“iBeatz”๏–
talnaluk
Thailand Audition Custom - Note Creator

Re: เปิดใจ....armdekdee888.... ถึงทีมงานทุกท่าน.............

Post by talnaluk »

ตั้งใจเรียนล่ะครับ
Image

Name:My Br€AtH~TK/aCCuRaCymOrAl

Like:Slow Beat up
boynamo123
เริ่มจะมีส่วนร่วมแล้ว

Post by boynamo123 »

ตั้งจัยเรียนไห้มากๆนะน้องชาย......... :e094:
L_Sven
Thailand Audition Custom - Note Creator

Post by L_Sven »

หุๆ จะลาไปชั่วคราวเหรอ

อืม อ่านแล้วโล่งใจแฮะ นึกว่าสับทุกคนตายคาเขียงไปแล้ว พี่ก็ดีใจนะที่อาร์มเก็บสิ่งดีๆกลับไปจากสถานที่เล็กๆแห่งนี้

ถึงการทำบีทคัส จะดูไม่ได้มีความหมายอะไรในตัวมันเองมากนัก เป็นแค่ความสนุกเล็กๆน้อยๆ แต่พี่เอง ที่บังเอิญมายืนอยู่ตรงนี้ ได้พบกับหลายสิ่งหลายอย่างที่คงหาไม่ได้ง่ายๆ ในการเล่นเกมทั่วไป

ไม่ว่าจะเป็นการสร้างสรรค์ ความสนุก ความตื่นเต้น หรือแม้กระทั่ง ความเหน็ดเหนื่อย ความผิดหวัง และสิ้นหวัง

แต่ที่สำคัญที่สุด บีทคัส คือความฝันที่ดูเป็นไปได้ยาก แต่ผ่านการลงมือ การอยู่เคียงข้าง และความช่วยเหลือมากมาย จนออกมาเป็นความจริง

อ่านที่อาร์มเขียน พี่ว่าอาร์มก็คงได้สัมผัสไปบ้างแล้วใช่ไหม?

สู้ๆอาร์ม ขอแค่ตั้งใจ ไม่ยอมแพ้แม้จะผิดหวัง จะเป็นเรื่องเรียนหรืออะไร อาร์มต้องทำได้แน่ :e023:

(...ตอบแบบดราม่าบ้างอะไรบ้าง แต่จริงใจนะ 555)
║ Aqu๊aBlaz€’~
║ ‖‖‖‖BEAT-UP‼‖‖‖‖
╬ §oul-charged Ĉreativity
poomdech
Global Moderator

Post by poomdech »

เขาได้ให้คัส สุดท้ายกับ PVS ด้วยอ๊ะ T^T ซึ้ง
nongginga

Post by nongginga »

แบบนี้แหล่ะที่เรียกว่า "จุดเริ่มต้นของความเป็นผู้ใหญ่"
keroromeen
นักโพสมืออาชีพแล้ว

Post by keroromeen »

ตั้งใจเีรียนนะคะ Image สู้ ๆ
kittipich

Post by kittipich »

โชคดี :e052:
AuditionTh : -
AuduitonSea : PaMark
AuditionCN : PaMark
AuditionPvs : Viุtami้n’
AuditionVN : PaMark
KAudition : PaMark

ขอบใจทุกคนมาก ๆ นะครับ :e057: ที่ให้กำลังใจผม แบบนี้ใจชื้นขึ้นมาเป็นกองเลย ^^ :e058: :e077:
สมาชิก Beat Up Custom: armdekdee888
Nickname In AuditionTH: kunghaena Lv. 39 , •๊JuLi€T้•Lv.22
Nickname In Audition PVS: …Si€gRa๊iN… Lv. 29
Nickname In AuditionSEA: ArmBeatup Lv.5
Youtube: http://www.youtube.com/armdekdee888
เพลงชื่นชอบ Winter - Banya 168 bpm
oakyuttana
ผู้เริ่มต้น

Post by oakyuttana »

ไม่เคยคิดว่าวันนั้นจะเป็น อาร์มวันนี้ ตั้งใจเรียนนะ จะได้สบายเหมือน..............

เหมือน????....................... :e072: :e072: :e072:
Fragile
เริ่มจะมีส่วนร่วมแล้ว

Post by Fragile »

สู้ครับๆ ตั้งใจเรียนล่ะ :e045:
random_username

Post by random_username »

.
Post Reply