พระเอกของงาน เกิดปัญหากับตัววัดเพลง ช่วยผมด้วย

พูดคุยเรื่องการทำคัสโหมด Beat Up ของออดิชั่น (สำหรับสมาชิกเท่านั้น)
Post Reply
oakyuttana
ผู้เริ่มต้น

พระเอกของงาน เกิดปัญหากับตัววัดเพลง ช่วยผมด้วย

Post by oakyuttana »

โปรแกรมวัดเพลงอ่ะครับ ใส่เพลงเข้าไปในโปรแกรมได้ แต่โปรแกรมไม่ยอมวัดความเร็วเพลง อ่ะครับ สิ่งที่ผมลองแก้ไปบ้างแล้ว

1. ลงโปรแกรมใหม่(เฉพาะตัววัดเพลงนะ)
2. รีเครื่อง
3. ลองเปลี่ยนเพลงอื่นมาใส่ แล้ว ไฟล์ อื่น เช่น Ogg Mp3 ใส่ไปหมดแหล่ะ

ช่วยโอ๊กด้วยครับบบบบบ :e078:
supawicd
นักโพสมือสมัครเล่น

Re: พระเอกของงาน เกิดปัญหากับตัววัดเพลง ช่วยผมด้วย

Post by supawicd »

พี่โอ๊ค ลากเพลงที่จะวัด ลงไปในหน้าจอดำ ๆ เลยได้ปะ เพราะผมเปิดจากที่ Open File แล้วก็เป็นแบบพี่ แต่ผมลองลากมันลงไปเลย มันก็วัดได้นะ ลองทำดูนะพี่โอ๊ค
:e060: นับวัน ฝีมือทุกคนก้าวหน้าขึ้น แต่ทำไมผมฝีมือถอยลง ๆ นะ อิอิ :e060:
Name : DevilBeatz
Fam : –๏“iBeatz”๏–
oakyuttana
ผู้เริ่มต้น

Re: พระเอกของงาน เกิดปัญหากับตัววัดเพลง ช่วยผมด้วย

Post by oakyuttana »

พี่ลองแหล่ะ เมื่อกี้ ไม่ได้เหมือนกัน แต่ไฟล์เพลง Wav ดันขึ้น Mp3. Ogg. ไม่ขึ้น งง :e042:
L_Sven
Thailand Audition Custom - Note Creator

Post by L_Sven »

oak wrote:พี่ลองแหล่ะ เมื่อกี้ ไม่ได้เหมือนกัน แต่ไฟล์เพลง Wav ดันขึ้น Mp3. Ogg. ไม่ขึ้น งง :e042:
ใช้ ogg ไม่ขึ้นแน่ เป็นทุกคน แต่ mp3 นี่แปลกแฮะ เป็น format ประหลาดหรือเปล่า
║ Aqu๊aBlaz€’~
║ ‖‖‖‖BEAT-UP‼‖‖‖‖
╬ §oul-charged Ĉreativity
talnaluk
Thailand Audition Custom - Note Creator

Post by talnaluk »

แปลงเป็น WAV น่าจะออก
Image

Name:My Br€AtH~TK/aCCuRaCymOrAl

Like:Slow Beat up
random_username

Post by random_username »

คงเป็นเพราะชื่อละมั้งครับ เพราะถ้าชื่อเป็นภาษาอื่น(เช้น ภาษาไทย - -) มันจะค้างอยู่อย่างนั้นละ
armdekdee888
Beatup Key Maker - Veteran

Post by armdekdee888 »

GracesealNot wrote:คงเป็นเพราะชื่อละมั้งครับ เพราะถ้าชื่อเป็นภาษาอื่น(เช้น ภาษาไทย - -) มันจะค้างอยู่อย่างนั้นละ
ภาษาไทยก็ตรวจได้นะคับ - -
สมาชิก Beat Up Custom: armdekdee888
Nickname In AuditionTH: kunghaena Lv. 39 , •๊JuLi€T้•Lv.22
Nickname In Audition PVS: …Si€gRa๊iN… Lv. 29
Nickname In AuditionSEA: ArmBeatup Lv.5
Youtube: http://www.youtube.com/armdekdee888
เพลงชื่นชอบ Winter - Banya 168 bpm
random_username

Post by random_username »

kunghaena wrote:
GracesealNot wrote:คงเป็นเพราะชื่อละมั้งครับ เพราะถ้าชื่อเป็นภาษาอื่น(เช้น ภาษาไทย - -) มันจะค้างอยู่อย่างนั้นละ
ภาษาไทยก็ตรวจได้นะคับ - -
อ่าว ไหงผมใช้ชื่อภาษาไทย แล้วตรวจ BPM ไม่ได้อะครับ :e090:
armdekdee888
Beatup Key Maker - Veteran

Post by armdekdee888 »

ภาษาไทยตรวจได้นะ -*-
แต่มันจะขึ้นเป็นภาษาขยุกขยิก อ่านไม่ออก แต่ก็วัด bpm ได้ -*- ไม่ได้ค้างแม้แต่ประการใดเลย - -
สมาชิก Beat Up Custom: armdekdee888
Nickname In AuditionTH: kunghaena Lv. 39 , •๊JuLi€T้•Lv.22
Nickname In Audition PVS: …Si€gRa๊iN… Lv. 29
Nickname In AuditionSEA: ArmBeatup Lv.5
Youtube: http://www.youtube.com/armdekdee888
เพลงชื่นชอบ Winter - Banya 168 bpm
gashbell555

Post by gashbell555 »

มีอีกโปรแกรมครับ ชื่อ BPM counter ค้นหาเอานะครับ bpmcounter.exe อาจจะช่วยได้
Nickname in Audition Thailand :  Gashbell 
Facebook page : https://www.facebook.com/NextGenTH
rithkhmer
ผู้เริ่มต้น

Post by rithkhmer »

thank you so much for your sharing this nice article,
I really like to reading your blog !

ก็อตซิลล่า 2015
Post Reply