พี่ๆคร้าบช่วยผมหน่อยคร้าบโปรแกรมเปงอารายไม่รุ็

พูดคุยเรื่องการทำคัสโหมด Beat Up ของออดิชั่น (สำหรับสมาชิกเท่านั้น)
Post Reply
mickee007
ผู้เริ่มต้น

พี่ๆคร้าบช่วยผมหน่อยคร้าบโปรแกรมเปงอารายไม่รุ็

Post by mickee007 »

โปรแกรม kbe to slk converter ที่สำหรับแปลงไฟล์ kbe เป็น slk อะครับ
คือว่า ใช้ครั้งแรกไม่เกิดอะไรนะครับ ปกติ แต่พอใช้ครังที่ 2 ครา้บมันขึ้นเป็นยังงี้ :e094:
Image

ช่วยผมหน่อยนะครับ แก้ไขยังไงคร้าบ ขอบคุนคร้าบ :e078:
keroromeen
นักโพสมืออาชีพแล้ว

Re: พี่ๆคร้าบช่วยผมหน่อยคร้าบโปรแกรมเปงอารายไม่รุ็

Post by keroromeen »

mickee007 wrote:โปรแกรม kbe to slk converter ที่สำหรับแปลงไฟล์ kbe เป็น slk อะครับ
คือว่า ใช้ครั้งแรกไม่เกิดอะไรนะครับ ปกติ แต่พอใช้ครังที่ 2 ครา้บมันขึ้นเป็นยังงี้ :e094:
Image

ช่วยผมหน่อยนะครับ แก้ไขยังไงคร้าบ ขอบคุนคร้าบ :e078:
มันบอกว่าไฟล์ที่แปลงไม่ใช่ KBE .

L_Sven edit : หลีกเลี่ยงการใช้ถ้อยคำรุนแรงด้วยมีน
talnaluk
Thailand Audition Custom - Note Creator

Re: พี่ๆคร้าบช่วยผมหน่อยคร้าบโปรแกรมเปงอารายไม่รุ็

Post by talnaluk »

ก็เวลาน้องวางคีย์เสร็จ น้องจะเซฟ ไฟล์ออก มาเป็น .kbe ก็ให้ใช้ไฟล์ .kbe นั่นล่ะ แปลงครับ ย้ำว่า .kbe ส่วนช่องล่างคือช่องที่สำหรับ ใส่ Finish ซึ่งปกติ เราจะใส่ ที่ สเป๊กบาร์ตัวสุดท้ายของเพลงเสมอ ถ้าไม่รู้ว่าสเป๊กบาร์มันอยู่ ตรงไหน แนะนำ ให้ใส่ไปมั่วๆ เช่น 500 แล้วเราไปแก้ในExcelแทนครับ
Image

Name:My Br€AtH~TK/aCCuRaCymOrAl

Like:Slow Beat up
mickee007
ผู้เริ่มต้น

มีนเฟคค ' เซฟคุงง wrote:
mickee007 wrote:โปรแกรม kbe to slk converter ที่สำหรับแปลงไฟล์ kbe เป็น slk อะครับ
Image

มันบอกว่าไฟล์ที่แปลงไม่ใช่ KBE .

L_Sven edit : หลีกเลี่ยงการใช้ถ้อยคำรุนแรงด้วยมีน
ก้อผมเอาแต่ไฟล์นี่ละครับ

แต่ว่า ผมมยังสงสัยอยุทำไม เปงแต่เพลง lady gaga เพลงอื่นไม่เปงไรเลยอะ
mickee007
ผู้เริ่มต้น

talnaluk wrote:ก็เวลาน้องวางคีย์เสร็จ น้องจะเซฟ ไฟล์ออก มาเป็น .kbe ก็ให้ใช้ไฟล์ .kbe นั่นล่ะ แปลงครับ ย้ำว่า .kbe ส่วนช่องล่างคือช่องที่สำหรับ ใส่ Finish ซึ่งปกติ เราจะใส่ ที่ สเป๊กบาร์ตัวสุดท้ายของเพลงเสมอ ถ้าไม่รู้ว่าสเป๊กบาร์มันอยู่ ตรงไหน แนะนำ ให้ใส่ไปมั่วๆ เช่น 500 แล้วเราไปแก้ในExcelแทนครับ

ผมลองมั่วแล้วครับ มั่วเท่าไหร่เหมือนเดิม
talnaluk
Thailand Audition Custom - Note Creator

Post by talnaluk »

น้องใช้ editor Ver. อะไรครับ
Image

Name:My Br€AtH~TK/aCCuRaCymOrAl

Like:Slow Beat up
mickee007
ผู้เริ่มต้น

จากอันนี้ครับ เปงอยุบางเพลงอะครับแต่เพลงอื่นไม่เปงเลยอะ งงมาก
http://custom.tah-club.com/viewtopic.php?f=8&t=30
L_Sven

Post by L_Sven »

โพสต์ไฟล์ที่มีปัญหาไว้ที่นี่นะ
║ Aqu๊aBlaz€’~
║ ‖‖‖‖BEAT-UP‼‖‖‖‖
╬ §oul-charged Ĉreativity
armdekdee888
Beatup Key Maker - Veteran

Post by armdekdee888 »

เป็นไปได้หรือปล่าวอะครับ ว่า kbe ที่ได้อะ มันจะพ่วงกันกับอันอื่น แล้วลากออกมาเป็น slk ไม่ได้อะ

ไม่ก็แนะนำเล่นร้านเกมเหอะครับ ระบบความปลอดภัยมันน่าจะต่ำกว่าคอมบ้านทั่ว ๆ ไป เพราะเกมเยอะ คงไม่อยากให้ตัวสแกนไวรัสไปฆ่ามันหรอก ลองไปทำที่ร้านดู(นอกเรื่อง -..-)
สมาชิก Beat Up Custom: armdekdee888
Nickname In AuditionTH: kunghaena Lv. 39 , •๊JuLi€T้•Lv.22
Nickname In Audition PVS: …Si€gRa๊iN… Lv. 29
Nickname In AuditionSEA: ArmBeatup Lv.5
Youtube: http://www.youtube.com/armdekdee888
เพลงชื่นชอบ Winter - Banya 168 bpm
Post Reply