Key bpm สำหรับโปรแกรมTAC นะครับ Pacth 6254

พูดคุยเรื่องการทำคัสโหมด Beat Up ของออดิชั่น (สำหรับสมาชิกเท่านั้น)
teamkung4627
Beatup Key Maker - Veteran

Re: Key bpm สำหรับโปรแกรมTAC นะครับ Pacth 6254

Post by teamkung4627 »

talnaluk wrote:ผมว่า ไฟล์ สคริปพวกเราทำเองได้นะ แค่รู้ ชื่อคีย์ กับ เลเวลของเพลงก็ทำได้ครับ เช่น k1001_beat_002.slk

ตัวหน้าคือ Key ส่วน002 คือ เลเวลเพลง

ยกตัวอย่าง เราต้องการแก้คีย์เพลงในส่วนของเพลง Waii-รักฉันทำไม

เราก็ตั้งชื่อว่า th0564_beat_003.slk
ไม่ๆ ไอ่ script ที่มีให้โหลด ตาม เวอร์ชั่นอ่ะ ที่มันมี buno กับ noteguitar
Image
Nick NAME : TEAM
Nick NAME In GAME : — uSๅธิวาส…๋
กระทู้รวม BeatUp Custom ที่ทำขึ้น > http://custom.tah-club.com/viewtopic.php?f=8&t=128
ติดต่อผมได้ที่ : [email protected]
L_Sven
Thailand Audition Custom - Note Creator

Re: Key bpm สำหรับโปรแกรมTAC นะครับ Pacth 6254

Post by L_Sven »

‘FT…Si๊gr€n‘’ wrote:เพลงที่ th____ เลขที่มาหลัง ๆ นี้คือเพลงที่อัพใม่ ใช่มั้ยอะครั๊บ?
ใช่ ...ประมาณ 99%

— uSๅธิวาส…๋ ( ทีม ) wrote:
talnaluk wrote:ผมว่า ไฟล์ สคริปพวกเราทำเองได้นะ แค่รู้ ชื่อคีย์ กับ เลเวลของเพลงก็ทำได้ครับ เช่น k1001_beat_002.slk

ตัวหน้าคือ Key ส่วน002 คือ เลเวลเพลง

ยกตัวอย่าง เราต้องการแก้คีย์เพลงในส่วนของเพลง Waii-รักฉันทำไม

เราก็ตั้งชื่อว่า th0564_beat_003.slk
ไม่ๆ ไอ่ script ที่มีให้โหลด ตาม เวอร์ชั่นอ่ะ ที่มันมี buno กับ noteguitar
พี่เดาว่า ที่ไม่อัพเดต ส่วนหนึ่งเพราะน็อตเหนื่อย ถ้าจะต้องมานั่งอัพแก้ไฟล์หยุมหยิมพวกนี้ทุกแพทช์
แถม... ไฟล์ buno/ noteguitar ฉบับใหม่ล่าสุด จริงๆแล้วก็คงไม่มีใครอยากแจกด้วย

เก่งทำลิสต์ข้างบนนี้ไว้ให้อำนวยความสะดวก จะได้ให้ทุกคนรู้ BPM ตอนใช้โปรแกรม BE แล้วก็รู้ชื่อไฟล์ slk ที่ถูกต้อง

แต่ถ้าจะยัดเพลงใหม่จริงๆ ซึ่ง BPM ไม่เท่าเพลงเก่าๆ คงไม่ได้

ปล. แต่ถ้าจ่าย 1BUC หรือ 25 BUC ก็เป็นอีกเรื่อง
║ Aqu๊aBlaz€’~
║ ‖‖‖‖BEAT-UP‼‖‖‖‖
╬ §oul-charged Ĉreativity
armdekdee888
Beatup Key Maker - Veteran

Post by armdekdee888 »

— uSๅธิวาส…๋ ( ทีม ) wrote:ถ้าใคร แลก 25 BUC มาแล้วเดี๋ยวพี่จะทำกระทู้สอน ทำไฟล์เพลง .abm :e088:
รออีกสองวันได้อัพเพลงแน่ ส่วนจะได้ตรวจมะไหร่นี่สิ 555
สมาชิก Beat Up Custom: armdekdee888
Nickname In AuditionTH: kunghaena Lv. 39 , •๊JuLi€T้•Lv.22
Nickname In Audition PVS: …Si€gRa๊iN… Lv. 29
Nickname In AuditionSEA: ArmBeatup Lv.5
Youtube: http://www.youtube.com/armdekdee888
เพลงชื่นชอบ Winter - Banya 168 bpm
L_Sven
Thailand Audition Custom - Note Creator

Post by L_Sven »

‘FT…Si๊gr€n‘’ wrote:
— uSๅธิวาส…๋ ( ทีม ) wrote:ถ้าใคร แลก 25 BUC มาแล้วเดี๋ยวพี่จะทำกระทู้สอน ทำไฟล์เพลง .abm :e088:
รออีกสองวันได้อัพเพลงแน่ ส่วนจะได้ตรวจมะไหร่นี่สิ 555

อัพไปก่อน

เรื่องการตรวจช้า ตอนนี้ยังไม่มีทางออกอื่น ไว้ถ้าได้ทางออกใหม่จะมาบอกอีกที
║ Aqu๊aBlaz€’~
║ ‖‖‖‖BEAT-UP‼‖‖‖‖
╬ §oul-charged Ĉreativity
Post Reply