สอบถามหน่อยครับ

พูดคุยเรื่องการทำคัสกีต้าร์ ของเกมออดิชั่น (สำหรับสมาชิกเท่านั้น)
Post Reply
princez
ผู้เริ่มต้น

สอบถามหน่อยครับ

Post by princez »

ในการทำโน๊ตอะคับ ถ้าเป็นแถวที่ตัวนูนค้างไปเลย เราจะสามารถกดเลข 8 ค้างไว้ก่อนทั้งท่อน แล้วค่อยมาไล่ใส่โน๊ตทีหลังได้รึปล่าวคับ เพราะมันเป็นท่อนโซโล่ทั้งท่อน แต่มันต้องกดไล่นิ้วอะคับ :e090:

Edit : มีปัญหา 3 ข้อคับ ตอนทำ คือ เราสามารถ ทำแบบนี้้ได้ไหมคับ ตอนแรก หาโซนที่คาดว่าจะเป็นสีแดง แล้วกด เลข 5 ลากเอาไว้จนหมด พอเป็นตัวใหญ่นูน ๆ ก็กดเลข 8 ทิ้งไว้จนหมด(อย่างเช่นท่อนโซโล่ที่ต้องไล่นิ้ว) แล้วพอหลังจากเลือกโซนหรือเขตแล้ว ค่อยตามมาใส่โน๊ตทีหลัง ไม่ทราบว่า วิธีนี้จะทำได้รึปล่าวคับ เพราะเพลงที่อยากจะลองทำ ท่อนโซโล่ มันนานมาก และไวมาก เลยต้องไล่นิ้ว ถ้าจะให้เป็นโน๊ตธรรมดาก็ยากเอาเรื่อง เลยต้องทำเป็นตัวนูน ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคับ :e090:
bongdari
Thailand Audition Custom - Note Creator

Re: สอบถามหน่อยครับ

Post by bongdari »

ถ้าเป็น Big Note [ปุ่ม 5] ต้องกดทีละตัวครับ - - ห้ามลาก เพราะมันจะติดแค่ ตัวแรก กับตัวสุดท้ายครับ - - [เคยขี้เกียจมาก่อน T^T]
Signature!!!
^
^
^
ลายเซ็น :3
princez
ผู้เริ่มต้น

Post by princez »

อ้าว 5 ไม่ใช่ปุ่มทำให้โน๊ตเป็นแดงหรอคับ - -

Edit : แปลว่าซวยละค้าบ ทำมาซะเกือบหมดนึกว่า 5 เป็นแดง แต่สำหรับ แดงนี่ก็ลากได้ใช่ไหมคับ
bongdari
Thailand Audition Custom - Note Creator

Post by bongdari »

8 คือแดงครับ - -[ลากได้]
5 คือบิ๊กโน๊ต[ห้ามลาก]
Signature!!!
^
^
^
ลายเซ็น :3
caterpillarz

Re: - -

Post by caterpillarz »

PriNcEz wrote:มีปัญหา 3 ข้อคับ ตอนทำ คือ เราสามารถ ทำแบบนี้้ได้ไหมคับ ตอนแรก หาโซนที่คาดว่าจะเป็นสีแดง แล้วกด เลข 5 ลากเอาไว้จนหมด พอเป็นตัวใหญ่นูน ๆ ก็กดเลข 8 ทิ้งไว้จนหมด(อย่างเช่นท่อนโซโล่ที่ต้องไล่นิ้ว) แล้วพอหลังจากเลือกโซนหรือเขตแล้ว ค่อยตามมาใส่โน๊ตทีหลัง ไม่ทราบว่า วิธีนี้จะทำได้รึปล่าวคับ เพราะเพลงที่อยากจะลองทำ ท่อนโซโล่ มันนานมาก และไวมาก เลยต้องไล่นิ้ว ถ้าจะให้เป็นโน๊ตธรรมดาก็ยากเอาเรื่อง เลยต้องทำเป็นตัวนูน ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคับ :e090:
ผมไม่ค่อยแนะนำให้ใส่ไว้ก่อน ควรจะร่างโน้ตให้เสร็จก่อน แล้วจึงมาไล่ใส่แดงครับ ไม่งั้นอาจจะพลาดไฟล์พังได้ = =
รับสอนเทคนิคลับ Guitar Mode ทุกรูปแบบ มี 3 Package -> A[1000] - S[2000] - SS[3000]
รับสอนวิธีหา Flame out และอธิบายหลักการค้นหาที่รวบรัดพร้อมวิธีคำนวณชัดๆให้เห็นภาพ [1500]
หากสนใจซื้อ Flame out ผมเ็ป็นรายเพลง
PM มาติดต่อสอบถามราคาครับ
nProtect
Administrator

Post by nProtect »

bongdari wrote:8 คือแดงครับ - -[ลากได้]
5 คือบิ๊กโน๊ต[ห้ามลาก]
ตอนผมทำ Big Note ผมก็ลากยาวตามนะ ???
OverBoot

Post by OverBoot »

5 ผมก็ลากได้นะ ลากในทีนี้คือโนตยาวก็ลากตาม แต่โนตเดี่ยวผมใส่ ตัวเดียว
8 ก็ลากคลุมได้ในช่วงที่เราอยากแดง
Post Reply