อัพเดทเว็บบอร์ดครั้งใหญ่เสร็จแล้ว

พูดคุยทั่วๆ ไปเกี่ยวกับเว็บ
Post Reply
nProtect
Administrator

อัพเดทเว็บบอร์ดครั้งใหญ่เสร็จแล้ว

Post by nProtect »

ไม่เจอนานเลย สำหรับเว็บบอร์ดตอนนี้อัพเดทครั้งใหญ่เสร็จแล้วนะครับ

สำหรับ Feature เดิมที่ถูกลบออกไปมีดังนี้
- ตั้งชื่อ User

สำหรับใครที่เคยตั้งไปแล้ว จะถูกลบกลับมาเป็นชื่อล๊อกอินนะครับ

แล้วก็ สิ่งที่เพิ่มเข้ามาใหม่คือ Facebook Login ครับ สำหรับ User เดิมที่ต้องการผูก Facebook สามารถทำได้โดยไปที ตั้งค่าส่วนตัว > ข้อมูลสมาชิก > Link social network accounts
แล้วก็ Feature ใหม่ๆ ของ phpBB 3.1 ที่เพิ่มขึ้นมามากมาย ทำเอาผมงงไปพักนึงเหมือนกัน :e060:

สำหรับการอัพเดทครั้งนี้ ทีมงานจะทำโครงการเป็น One way login ครับ โดยสมัครสมาชิกแค่เว็บบอร์ด ก็สามารถใช้บริการในอนาคตของ TAH-Club ได้เลยโดยไม่ต้องมาสมัครซ้ำซ้อน อาทิเช่น โปรแฮกเกมอะไรต่างๆ นาๆ

สำหรับท่านใดที่พบปัญหาใดๆ ก็ตาม สามารถแจ้งได้ตลอดครับ
sendoh5769
ผู้เริ่มต้น

Re: อัพเดทเว็บบอร์ดครั้งใหญ่เสร็จแล้ว

Post by sendoh5769 »

ทำไมกระทู้ของผมไม่มีใครตอบเลย หรือต้องสมัคร VIP ถึงจะมีความเด่นคับ
Aditmadzs
ผู้เริ่มต้น

Re: อัพเดทเว็บบอร์ดครั้งใหญ่เสร็จแล้ว

Post by Aditmadzs »

a
Post Reply