เซ็ง Audition หันมาเล่น MStar (บ่นยาว)

พูดคุยทั่วๆ ไปเกี่ยวกับเว็บ
Post Reply
bucgunzex
ผู้เริ่มต้น

เซ็ง Audition หันมาเล่น MStar (บ่นยาว)

Post by bucgunzex »

(((กระทู้นี้เหมาะสำหรับ ยอดนักอ่าน)))
กล่าวถึงออดิชั่นก่อน ซึ่งเป็นเกมออนไลน์ เกมแรกที่ผมเล่นในชีวิต และแน่นอนเล่นแรก ๆ ย่อมกากอยู่แล้ว จนปัจจุบัน เล่นเทพจนคนหาว่าโปร !!
เล่นโหมดธรรมดา เพอคอมโบ นิดหน่อย พวกหาว่าโปร(เกรียนก็งี้) เลยหันมาเล่นบีทอัพ (Beat Up) และแน่นอนตอนแรกนั้นกาก หลังๆเทพขึ้นมาโดนหาว่าโปรอีกแล้ว เวรกรรม !! อะไรแค่ Mov Mov , Fiction , Judas , Can Can เราเล่นไม่ Miss หาว่าโปรเลยเหรอ คนกดได้มีเยอะแยะและที่สำคัญเรา เพอกาก ถนัดคอมโบ
เริ่มติดใจบีทอัพ ไปเจอ ออฯพีวีเอส โหลดมาเล่น บีทอัพแง่งมันดี ติดอย่างเดียวเน็ตแอร์การ์ด แถมใช้ โน้ตบุ๊คอีก เลยเล่นบีพอัพลำบาก(มาก)
โชว์กากมาให้ดู

มาถึง MStar ผมรู้จักเกมนี้ได้ไง
ตอนแรกไปร้านเกมระหว่างรอจ่ายตังค์ค่าชั่วโมง พี่เจ้าของร้านเกมเล่นเกม เกมนึง เป็นเกมเต้นที่คนสมจริงมากแล้วกดลูกศรตามที่เราเห็น พอได้คูปองมาลองหาดิ๊เกมนั้นคือเกมอะไร หาไม่เจอ เลยเดินไปถามเขาว่า เกมที่พี่เล่นเกมอะไร เขาบอกว่า เกม MStar เซิฟเกาหลี จากนั้นผมก็รอมันเข้าเซิฟไทย ซึ่งมาตอนไหนไม่รู้แหละ วันนึงเข้าเซเว่นเจอหนังสือเกม MStar มั่นใจเลย มันมาในไทยแล้ว ก็ไปลองเล่นเลย พอได้เล่นแล้ว โห แง่งเฉ๋งฟ่ะ :e082:
ตอนนี้ก็โหลดมาเล่นในบ้านเรียบร้อย ปัญหาคือ เล่นแค่ตอนตีสามเท่านั้น เพราะเคยลองเข้าเกมตอนเที่ยงปรากฏว่า เข้าสู่หน้าเกมได้แต่ไม่สามารถคลิกอะไรได้เลย
เล่นตอนไหน ๆ ก็ไม่ได้ ลองตอนตีสาม เออดันเล่นได้ เพราะเน็ตกากหรือเปล่า (อยากทุ่มทิ้ง :e019: )
อัดมาโชว์ ตอนนั้นยังมือใหม่ กาก ๆ ตอนนี้เทพจนคนหาว่าโปรอีกแล้ว - -

ใครที่อยากเล่น MStar กับผม ก็สามารถ เพิ่มเพื่อนในเกมได้นะครับ ชื่อในเกม GunzEX
***เกมเหมาะสำหรับอายุ 18 ปี ผม 15 ผมจะเล่นอ่ะ มีไรป้ะ :e033: ***
2017 แล้ว ก็ยังเล่นออดิชั่นอยู่ อิอิ

YouTube: GunzEX PVS
:e096:
hero
เริ่มจะมีส่วนร่วมแล้ว

Re: เซ็ง Audition หันมาเล่น MStar (บ่นยาว)

Post by hero »

ผมก็เล่น Mstar เหมือนกัน :e096:
ImageImage
Post Reply