บันทึกการปิดปรับปรุงบอร์ด ประจำวันที่ 29/9/2554

พูดคุยทั่วๆ ไปเกี่ยวกับเว็บ
Post Reply
nProtect
Administrator

บันทึกการปิดปรับปรุงบอร์ด ประจำวันที่ 29/9/2554

Post by nProtect »

เรื่องแรก

หลังจากที่ปิดปรับปรุงบอร์ด ตั้งแต่เวลา 12:30 - 13:30 ได้มีระบบใหม่เพิ่มมาดังนี้ คือ
ระบบชื่อเล่นครับ ซึ่งสามารถเข้าไปเปลี่ยนได้ที่ ตั้งค่าส่วนตัว > ข้อมูลสมาชิก > แก้ไขข้อมูลเข้าระบบ

ชื่อล๊อกอิน คือ ชื่อที่ใช้สำหรับ login เข้าบอร์ดครับ
ชื่อผู้ใช้ คือ ชื่อเล่นที่ใช้แสดงผลตรงโพส ทางด้านขวามือครับ

Image

หากระบบมีปัญหาตรงใหน สอบถามได้เลยนะครับ จะทำการแก้ไขให้ :e052:

เรื่องที่สอง

ซัก บ่ายๆ ของวันนี้ ทางทีมงาน TAH Club จะทำการเพิ่มสาย Gateway ของระบบ IP Bonus นะครับ
http://www.tah-club.com/ipbonusmon.php

ซึ่งสามารถดูจาก Passthough ได้นะครับ ว่าเซิฟเวอร์นี้ออก Gateway ใหน หาก Gateway ตัวนึงล่มเนื่องจาก
ผู้ใช้งานเยอะ (มันจะเยอะขนาดนั้นเลยหรอ?) อีกเกทเวย์นึงก็ยังช่วยทำงานได้อยู่ครับ
และอีกกรณีนึง เราจะทำการแบ่ง Gateway เป็นเกมๆ ไป เพื่อความเสถียรภาพของระบบสูงสุดครับ (เกมนึงล่ม จะได้ไม่พา
เกทเวย์อีกเกมล่มตามๆ กันไป :e060: เพราะโดนมาแล้ววันก่อน)
และเนื่องจากการเพิ่มสาย ทำให้ต้อง Restart Server ในบางครั้ง อาจจะทำให้เว็บใช้งานไม่ได้ไปด้วย ต้องขออภัยด้วยครับ :e057:
Post Reply