ประกาศบล๊อก IP จากต่างประเทศทั้งหมด

พูดคุยทั่วๆ ไปเกี่ยวกับเว็บ
Post Reply
nProtect
Administrator

ประกาศบล๊อก IP จากต่างประเทศทั้งหมด

Post by nProtect »

เนื่องจากเซิฟเวอร์ เจอภาระ โดนระดมยิง DDoS + พยายามสุ่มพาสเวิด โดยใช้ Proxy ของต่างประเทศมา
นี่ขนาดเพิ่งเปิดนะเนี่ย ยังมีคนจ้องขนาดนี้ :e079: ซึ่งขณะนี้ ทางผมได้ทำการบล๊อก IP จากต่างประเทศทั้งหมด
เข้าได้เฉพาะประเทศไทยเท่านั้น (ป้องกัน Proxy) ซึ่งหากท่านใด มีเพื่อนอยู่ต่างประเทศและต้องการเข้าเว็บไซต์
โปรดติดต่อผมได้โดยตรงครับ จะปลดบล๊อก IP ให้

TAH Club - nProtect

Edit :
ขณะนี้ได้เพิ่มมาตรการ เก็บ Log Traffic ทั้งหมดในเครื่อง เป็นเวลา 90 วันครับ (ใครยิงมา ไม่ว่า Service ใหน ก็รู้ทันที)
Post Reply