วิธีการใช้งาน TAC Client 1.4 (อ่านกันด้วย)

พูดคุยทั่วๆ ไปเกี่ยวกับเว็บ
nProtect
Administrator

วิธีการใช้งาน TAC Client 1.4 (อ่านกันด้วย)

Post by nProtect »

รายละเอียด: http://custom.tah-club.com/viewtopic.php?f=6&t=380

ACV Script Hook Original ของเกม (ที่ unpack มาจาก 123.acv)
http://team.tah-club.com/nProtect/AcvScript/

คือสคริปด้่านบน เป็นสคริปจาก 123.acv ครับ ต้องใส่ไว้ใน acv hook ด้วย (เพื่อป้องกันการเด้งของเกม
เวลาหาไฟล์ไม่เจอ) แต่ใครจะใส่แค่เพลงที่ต้องการเล่นก็ไม่ว่ากันครับ

ในนี้จะมีรายการแพชของออไทยอยู่ โหลดให้ตรงแพชปัจจุบันนะครับ หรือใกล้เคียงแพชปัจจุบันที่สุด

โดยในไฟล์ จะมี 2 โฟลเดอร์ คือ
script - เก็บโน๊ตของ beatup และ guitar
ausong - เก็บรายชื่อเพลงของโหมด beatup และ guitar

- : วิธีการใช้งาน ACV Hook : -
ขั้นแรก โหลด ACV Script Hook ข้างบนมาก่อนครับ แล้วก็โปรแกรม ACV Tool สมัยพระเจ้าเหา
http://custom.tah-club.com/viewtopic.php?f=7&t=23

เสร็จแล้ว ให้ก๊อบไฟล์ 031 (ย้ำ 031 เท่านั้น) มาที่เดียวกับ acv tool และ Start > Run > cmd
สั่ง cd มายังโฟลเดอร์ที่เก็บ acv tool และพิมพ์
acv_tool 031.acv 031

Image

จะมีโฟลเดอร์ 031 โผล่มา
Image

เสร็จแล้ว แตกไฟล์จาก ACV Script Hook ที่ดาวน์โหลดจากข้างบนมา จะได้โฟลเดอร์ script กับ ausong มาครับ
แล้วก๊อบไปไว้รวมกับ 031 ที่แตกมาเมื่อกี้

Image

โดยเมื่อเข้าไปใน script จะพบ 2 โฟลเดอร์ คือ buno กับ noteguitar

- โฟลเดอร์ buno ใช้สำหรับแทนที่ SLK ของโน๊ต Custom โหมดบีทอัพครับ (จะแทนเพลงใหนก็เลือกเอาเลย)
- โฟลเดอร์ noteguitar ใช้สำหรับแทนที่ CSV ของโน๊ต Custom โหมด Guitar ครับ (เหมือนเดิม เลือกเพลงเอา)

และโฟลเดอร์ ausong จะพบ 2 ไฟล์ คือ beatup.slk กับ guitarmusic.slk

โดยรายชื่อเพลงทั้ง 2 โหมดจะอยู่ในนี้ สามารถแก้ไขแล้ว pack ลง 031 ได้ครับ
สมมุติ เราสร้างไฟล์ .csv ของกีต้าร์โหมดเสร็จแล้ว แต่เราต้องการแทนที่เพลง Come On Lv3
เราก็เปลี่ยนชื่อไฟล์ csv เป็น kg0069_gt_3.csv และก๊อบไปแทนที่ในโฟลเดอร์ noteguitar ครับ
เวลาจะเล่น ก็เลือกเพลง Come On Lv3 เปิด Songhook และ acvhook ให้เรียบร้อย
พอเราแทนที่ไฟล์เสร็จแล้ว ให้ pack acv กลับครับ โดยสั่ง
acv_tool 031.acv 031 -c

Image

เราจะได้ไฟล์ 031.acv มา (อย่าลืมลบของเก่าออกก่อนนะ) ให้นำ 031.acv ที่ว่า ก๊อบไปแทนที่ DATA ของเกมครับ
(อย่าลืม เก็บของเก่าไว้ด้วยนะ)

เปิดโปรแกรม TAC Client 1.4 และติ๊กถูกที่ Enable ACV Script Hook (Note) หรือหากต้องการ Hook รายชื่อเพลงด้วย
ให้ติ๊ํกถูกที่ Enable ACV Script Hook (Song List) แล้วกด Save Config ครับ (ติ๊กถูกก่อนเข้าเกม)
Image

เข้าเกม ดูผลได้เลยครับ (สามารถใช้ร่วมกับ Song Hook เพื่อเพิ่มความสนุกได้นะ :e033: )

- : วิธีการใช้งาน Song Hook : -
สำหรับตอนนี้ เปิดให้ใช้แค่ Song Hook (File) นะครับ แบบ asz ยังไม่เปิดให้ใช้

สำหรับ Normal Mode และ Beat Up
ติ๊กถูกที่ Enable SongHook กด ... ตรง Song Path เลือกเพลงที่ต้องการครับ
ก่อนกดเล่น ให้ทำการ Save Config ก่อน แล้วจึงกดเล่นครับ

สำหรับ Guitar Mode
เหมือนกับ Normal ครับ แต่ติ๊กถูกที่ Guitar Mode complatable ด้วย
กด ... ที่ Note Path เลือกไฟล์เสียงเมโลดี้ของโน๊ตครับ (หรือเสียงเงียบก็ได้) เสร็จแล้ว กด Save Config ก่อนเริ่มเกมครับ

หมายเหตุ : Song Hook ของกีต้าร์ จะถูกปิดการใช้งานโดยอัตโนมัติ หลังจากเพลงจบ ให้กด Save Config ใหม่อีกรอบ
ถ้าต้องการเริ่มอีกเพลงครับ

Image

- : วิธีการใช้งาน Song Dumper : -
ติ๊กถูกที่ Enable Song Dumper และกด Save Config เสร็จแล้ว เพลงใหนก็ตามที่เล่นในเกม จะถูกเซฟไว้ในชื่อ SongSave-xxx.ogg
ที่โฟลเดอร์เดียวกับเกมครับ สามารถนำมาเปิดฟังด้วยโปรแกรมฟังเพลงได้เลย
Reail
นักโพสมืออาชีพแล้ว

Re: วิธีการใช้งาน TAC Client 1.2

Post by Reail »

nProtect wrote:ตอนนี้โปรแกรมยังไม่ออกนะครับ แต่ทำเสร็จแล้ว อยู่ระหว่างการทดสอบ อีกซักพักคงจะแจกให้ใช้ครับ :e057:

ACV Script Hook Original ของเกม
http://custom.tah-club.com/tcdownload/n ... AcvScript/

คือสคริปด้่านบน เป็นสคริปจาก 123.acv ครับ ต้องใส่ไว้ใน acv hook ด้วย (เพื่อป้องกันการเด้งของเกม
เวลาหาไฟล์ไม่เจอ) แต่ใครจะใส่แค่เพลงที่ต้องการเล่นก็ไม่ว่ากันครับ

ในนี้จะมีรายการแพชของออไทยอยู่ โหลดให้ตรงแพชปัจจุบันนะครับ

- : วิธีการใช้งาน ACV Hook : -
เดี๋ยวมาเขียนต่อ
ครับพี่น๊อต ผมรออยู่ :e052:
Image
Image
Image
-Vanila-
ผู้เริ่มต้น

Re: วิธีการใช้งาน TAC Client 1.2

Post by -Vanila- »

รออยู่ น้อ
nProtect
Administrator

Post by nProtect »

ขณะนี้ TAC Client 1.2 ทดสอบแล้วเจอบั๊กร้ายแรงครับ กำลังแก้ไขอยู่ครับ T^T
Reail
นักโพสมืออาชีพแล้ว

Post by Reail »

nProtect wrote:ขณะนี้ TAC Client 1.2 ทดสอบแล้วเจอบั๊กร้ายแรงครับ กำลังแก้ไขอยู่ครับ T^T
อ๊าค สู้ๆนะครับ :e095:
Image
Image
Image
shanapanglu
เซียนแล้วจ้าา

Post by shanapanglu »

กำลังรอลุ้น ใจเต้นตุ๊บๆ
เขียนเอง ดีดเอง ไม่ต้องรอทีมงานอัพแพท สบายใจจริงๆ
http://www.youtube.com/user/ShanaPanglu

เวลาทำการ 18:00 - 21:00 แถว ๆ ฟรีที่มีคนเล่นกีตาร์

หรือไม่ก็ออไทย ฟรี 3/5 และ 3/7 ช่วงค่ำ ๆ
iizeckem
ผู้เริ่มต้น

Post by iizeckem »

จะทำโปรเปลี่ยนชื่อด้วยมั้ยอ่าา TT'
guitarcartoo
ผู้เริ่มต้น

Post by guitarcartoo »

กลับมาแล้วว T^T
iizeckem
ผู้เริ่มต้น

Post by iizeckem »

ดีใจที่ Tah ของเรากลับมาา = ))
POOH
เริ่มจะมีส่วนร่วมแล้ว

Post by POOH »

iizeckem wrote:ดีใจที่ Tah ของเรากลับมาา = ))

เช่นกันแหละครับ :e078:
bestwoy
ผู้เริ่มต้น

Post by bestwoy »

สูดย๊อดดดดดดดดดดดดดดดด
sevenpalm
ผู้เริ่มต้น

Post by sevenpalm »

ดูแล้ว งงมั่ก ๆ :e095:
auiyza
ผู้เริ่มต้น

Post by auiyza »

STARBUCK BY POOH`z wrote:
iizeckem wrote:ดีใจที่ Tah ของเรากลับมาา = ))

เช่นกันแหละครับ :e078:

เช่นกัน ^^~
namenook2828

Post by namenook2828 »

แงแง
ผมทำไม่เป็นอะคับบ
สอนหน่อยผมไม่เข้าไจตั้งแต่แรกเรย แงแง
อยากเล่นน
T^T

Edit : พี่ๆช่วยผมด้วยนะงับบ

ไม่มีไคสนไจเรย ฮือ ๆ~ :e078:

เรา งง ตก ไฟล์ 031 อะคับบบช่วยบอกหน่อยว่ามานมายังไงอะคับบบบT^T

เฮ้อออ รอตั้งนานละไม่มีไคบอกสักที อะไรกันเนี่ยยย

ปล. รู้สึกจะหลายกระทู้นะครับ จะเข้าข่ายปั๊มกระทู้
StepCyberPG

Post by StepCyberPG »

Thx กิ๊ว ครับ
PoNdzLucifer
ผู้เริ่มต้น

Post by PoNdzLucifer »

ลองบ้าง หึหึ

รอเซิฟเปิดก่อน

thx
satanlusifer
ผู้เริ่มต้น

Post by satanlusifer »

file 031 มันมายังไงอ่ะคับ
satanlusifer
ผู้เริ่มต้น

Post by satanlusifer »

คือเเบบว่า ผมไปดูบอร์ดของ Catterpillaz (ไม่รู้พิมถูกป่าวนะ) เค้าใช้ DDreamStudio เเล้วมีโพสบอกว่าทำเสร๊จเเล้วให้ยัดใส่ Acv เเล้วมันก็จะเล่นได้อ่ะคับ มันทำยังไงหรอ โปรเเกรมทั้งสองอย่างผมมีหมดเเล้ว โน๊ตเเต่งเสร๊จเเล้ว เเต่ยัดไม่เปงอ่ะ ช่วยเเนะนำด้วยครับ ขอความกรุณา
ryosuke12
ผู้เริ่มต้น

Re: วิธีการใช้งาน TAC Client 1.3

Post by ryosuke12 »

มานยังไงหว่า = ='a
teamkung4627
Beatup Key Maker - Veteran

Re: วิธีการใช้งาน TAC Client 1.3

Post by teamkung4627 »

AcvScript เวอร์ใหม่ไม่ออกซ๊ากที = ="
Image
Nick NAME : TEAM
Nick NAME In GAME : — uSๅธิวาส…๋
กระทู้รวม BeatUp Custom ที่ทำขึ้น > http://custom.tah-club.com/viewtopic.php?f=8&t=128
ติดต่อผมได้ที่ : [email protected]
Post Reply