เรียนถึง คุณ ADmin ครับ

พูดคุยทั่วๆ ไปเกี่ยวกับเว็บ
Post Reply
nonofspirit1
ผู้เริ่มต้น

เรียนถึง คุณ ADmin ครับ

Post by nonofspirit1 »

คือด้วยผม กำลังหาวิธีแกะไฟล์ .upk ออยู่ครับ ซึ่งพยายามมาหลายวันแล้วก็ทำไม่ได้
รบกวน admin ช่วยหน่อยครับ อยากเรียนน่ะ ถ้ายังไงก็ตอบด้วยนะครับ
nProtect
Administrator

Re: เรียนถึง คุณ ADmin ครับ

Post by nProtect »

เกม MStar หรอครับ? ถ้าเกม MStar นี่ UPK ของมันนับว่าแกะง่ายมากๆ ครับ
แล้วจะแก้ไขไฟล์อะไรของมันล่ะครับ บางไฟล์แตกออกมาแล้วแก้อะไรไม่ได้เลย
เพราะไม่เข้าใจโครงสร้างของมันว่าทำงานยังไงอ่ะครับ
jayzaa
นักโพสมืออาชีพแล้ว

Post by jayzaa »

nProtect wrote:เกม MStar หรอครับ? ถ้าเกม MStar นี่ UPK ของมันนับว่าแกะง่ายมากๆ ครับ
แล้วจะแก้ไขไฟล์อะไรของมันล่ะครับ บางไฟล์แตกออกมาแล้วแก้อะไรไม่ได้เลย
เพราะไม่เข้าใจโครงสร้างของมันว่าทำงานยังไงอ่ะครับ
อ่อนหวะ

UPS แกะง่ายกว่าอีก :e033:
ผู้เริ่มต้น

ครับ เกมส์ mstar ผมพยายามแล้ว หลายวันเลยหล่ะ ทั้งหาโปรแกรม ทั้งอะไรหลายอย่าง แต่จนมุมครับ
เลยขอความช่วยเหลือหน่อย

อีกอย่างครับ แกะเอาเพลงครับ ไม่ได้ไปยุงกะไฟล์ตัวอื่น เพราะว่าผมก็ไม่เป็นเหมือนกัน ฮ๋าๆ(เด๋วมันพังไม่คุ้มฮ่าๆ)

พอดีมีอยู่เพลงนึงชอบมากอ่ะครับก็เลย จะเอามาฟังเล่นอ่ะ ฮ่าๆ

เป็น BGM ในเกมส์อะ จะเอามาลองฝึกด้วย กีต้าดูงิ

ยังไงรบกวนคุณ Admin ให้โปรแกรมตัวนั้นหน่อยนะครับ ทาง Pm ก็ได้นะครับ ไม่เป็นไร

อยากลองศึกษาดู ครับ

ขอบคุณครับ

อ๋อ ลืมบอกไปครับ ผมใช้ win7 นะครับ
nProtect
Administrator

Post by nProtect »

สำหรับไฟล์เพลงนั้น เกม MStar จะลบ Header ของเพลงออก 48 ไบต์ได้
ทำให้ต่อเมื่อ Extract มาแล้ว เพลงก็ไม่สามารถเปิดฟังได้ครับ
ต้อง Regenerate Header ก่อน (เขียนโปรแกรมขึ้นมา หรือใช้โปรแกรม Hash ก็ได้)

โปรแกรมแตกไฟล์ >> UPKExtract ลอง google ดูครับ
ผู้เริ่มต้น

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ
ผู้เริ่มต้น

เอ่อ คือ ผมโหลดไม่ได้อ่ะ รบกวนชวน ทำลิ้งให้ผมหน่อยได้ไหมครับ
สมัครสมาชิกมันไม่ผ่าน ไม่รู้ทำไม
nMemview
เริ่มจะมีส่วนร่วมแล้ว

Post by nMemview »

อากู๊ ช่วยได้เสมอ จ๊วฟๆ :e052:
Post Reply