คำถาม งงๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

พูดคุยทั่วๆ ไปเกี่ยวกับเว็บ
Post Reply
OverBoot
Thailand Audition Custom - Note Creator

คำถาม งงๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

Post by OverBoot »

คือมีหลายโจทย์ที่ผมคาใจแต่นี้คือส่วนหนึ่งเลยยกมาก่อนสักข้อ

A : ซื้อข้าวเป็นกระสอบหรอ ?
B : ไม่อะ ไม่เคยซื้อ มีแต่คนอื่นให้มาเป็นของฟรีน่ะ แต่ตอนนี้มันหมดแล้ว
A : ก็คือว่าไม่เคยซื้อเองเลยสักครั้งหรอ ?
B : ซื้อแต่ก็ไม่ได้ซื้อข้าว

ไม่มีโจทย์ผิดนะครับ มีความคิดเห็นกันยังไงครับ
คือ "คำตอบ" มันคือความเข้าใจของเรา
Reail
นักโพสมืออาชีพแล้ว

Re: คำถาม งงๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

Post by Reail »

ยิ่งอ่านยิ่ง งง :e095:
Image
Image
Image
teamkung4627
Beatup Key Maker - Veteran

Re: คำถาม งงๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ

Post by teamkung4627 »

Reail wrote:ยิ่งอ่านยิ่ง งง :e095:
— uSๅธิวาส…๋ ( ทีม ) +1 LIKE

:e033:
Image
Nick NAME : TEAM
Nick NAME In GAME : — uSๅธิวาส…๋
กระทู้รวม BeatUp Custom ที่ทำขึ้น > http://custom.tah-club.com/viewtopic.php?f=8&t=128
ติดต่อผมได้ที่ : [email protected]
gamecc
ผู้เริ่มต้น

Post by gamecc »

ตอนแรกคิดว่า ถามเพื่อ ซื้อเก็บไปตุนไว้ ก่อนน้ำท่วม แต่ตอนนี้น้ำลดแล้ว :e033:
nGetcode
นักโพสมือสมัครเล่น

Post by nGetcode »

UltimaWeapon wrote:คือมีหลายโจทย์ที่ผมคาใจแต่นี้คือส่วนหนึ่งเลยยกมาก่อนสักข้อ

A : ซื้อข้าวเป็นกระสอบหรอ ?
B : ไม่อะ ไม่เคยซื้อ มีแต่คนอื่นให้มาเป็นของฟรีน่ะ แต่ตอนนี้มันหมดแล้ว
A : ก็คือว่าไม่เคยซื้อเองเลยสักครั้งหรอ ?
B : ซื้อแต่ก็ไม่ได้ซื้อข้าว

ไม่มีโจทย์ผิดนะครับ มีความคิดเห็นกันยังไงครับ
คือ "คำตอบ" มันคือความเข้าใจของเรา
ซื้อเป็นถุง (ถุงข้าวสาร) 555+ ตามห้างเขาเรียกเป็นถุง ตามโรงสีเรียกเป็นกระสอบข้าวสาร :e033: เปล่าวะ

A : นี่คุณไปเอาถุงบริจาก มาจากไหนเยอะแยะ
B : หน้าหมู่บ้านเขานำมาแจก ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม
A : งั้นผมของสักถุงได้ไหม ?
B : ได้สิ เอาไป (ทั้งถุงเลย)
A : ได้แต่ถุง ของไม่ได้ หุ หุ

(จะมีคนเก็ท มุขเราไหมนิ)
Post Reply