AuditionPVS Update 29มิถุนายน 22.00-23.59น. มีอะไร มาดูกัน

พูดคุย / แจ้งปัญหาเกี่ยวกับ AuditionPVS
http://www.aupvs.com
Post Reply
nProtect
Administrator

AuditionPVS Update 29มิถุนายน 22.00-23.59น. มีอะไร มาดูกัน

Post by nProtect »

หลังจากไม่ค่อยมีอะไรมานาน (หรอ?) เดือนกรกฎาคม จะมาพบกับระบบใหม่กันครับ
นั่นก็คือ Date Planner นั่นเอง

หมายเหตุ: รูปภาพจาก Test Server , คำอธิบายแปลจาก AuditionSEA
Image

สำหรับระบบ Date Planner นั้น สงวนให้เฉพาะคู่รักที่แต่งงานแล้วเท่านั้นนะครับ
ซึ่งไอเทม Date Planner นั้น จะแบ่งแยกเป็น 3 ประเภท นั้นก็คือ
1.Date Planner Jewel สำหรับวันจันทร์ วันพุธ วันศุกร์ ราคา 4,500 Cash
2.Date Planner Tiana สำหรับวันอังคาร วันพฤหัสบดี และวันเสาร์ ราคา 4,500 Cash
3.Date Planner Diego สำหรับวันอาทิตย์ ราคา 200,000 Den

ซื้อได้ที่ใหน?
เข้าไปที่ Couple Shop หมวด ไอเทมคู่รัก เลยครับ
Image

หลังจากซื้อมาแล้ว ให้กดปุ่ม DATE ขวาบนของข้อมูลตัวละครครับ (ใกล้ๆ กับแหวน) จะมีหน้าต่าง
แสดงรายละเอียดของเควสประจำวันขึ้นมา
Image

ซึ่งเงื่อนไขจะถูกสุ่มครับ และจะ Reset เวลาเที่ยงคืน ตามเวลาประเทศไทยครับ
และข้อมูลของเควสสัปดาห์นั้น จะถูกสุ่มใหม่ทุกวันอาทิตย์ครับ

ตามรูปด้านบน เงื่อนไขคู่ Couple Dance Advance - 8 ครับ และได้หัวใจจากการ Perfect พร้อมกัน
3 ดวง จำนวนคนเล่น 0 คน

หลายท่านอาจจะงงว่า จำนวนคนเล่น 0 คนคืออะไร?
นั่นก็คือ จำนวนผู้เล่นที่ต้องการเพิ่ม โดยไม่นับตัวเราครับ เช่น หากต้องการ 4 คน นั่นก็คือ
ให้หาคนมาเพิ่มในห้อง 4 คน (หากรวมคู่เราก็จะเป็น 6 คนครับ)

เควสของทุกคน จะเหมือนกันหมดในวันนั้น สามารถช่วยกันได้ครับหากภารกิจต้องการหลายคน

หลังจากผ่านเงื่อนไขแล้ว ก็จะมีเอฟเฟคหัวใจหล่นหลงมาที่ตัวเรา และคู่ของเราครับ และหัวใจ
ที่เต้นตุ้บๆ บนหัวของเรา ก็จะเปลี่ยนสีไปเรื่อยๆ ครับ

Image

หัวใจนั้น ก็จะมีตามนี้ครับ (ขึ้นอยู่กับจำนวนวันที่ทำด้วยกัน)
Image

หลังจากนั้น ให้ออกมาหน้าล๊อบบี้เพื่อกดรับรางวัลครับ โดยจะได้เป็น Couple Point ครับ
(ทางทีมงานไม่แน่ใจว่าได้มากกว่า 10 มั้ย เพราะทดสอบแค่ครั้งเดียว ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ)
ระวังการกดรับตอนที่แหวนอัพด้วยนะครับ เพราะจะไม่สามารถกดรับได้

Image
สำหรับรายการเพลงนั้น ขอยังไม่บอกนะครับ มาแค่นี้แหละครับบ๊ายบาย :e096:

---------------------------------------------------------------------------------------
รายงานต่อด้วย GM_MaFiaJayShow ครับผม

โหมดนอมอล
Image

บีทอัพ
Image

กีต้า
Image

บลอคบีท
Image

พังๆ
Image
newbie2007
นักโพสมือสมัครเล่น

Re: AuditionPVS Update กรกฎาคม มีอะไร มาดูกัน

Post by newbie2007 »

น็อตคับแล้วถ้าซื้อไอเทมไปชิ้นนึง 4500 cash แล้วจะใช้ได้กี่ครั้งอะครับ :e072:
nProtect
Administrator

Re: AuditionPVS Update กรกฎาคม มีอะไร มาดูกัน

Post by nProtect »

ซื้อครั้งนึง น่าจะได้ประมาณ 12 นะ ยกเว้นวันอาทิตย์ ได้ 4 ครั้ง
poomdech
Global Moderator

Post by poomdech »

แอบขุด 55555+
Image
Image
cottonpf
ผู้เริ่มต้น

Re: AuditionPVS Update กรกฎาคม มีอะไร มาดูกัน [6179]

Post by cottonpf »

อัพวันไหนอ่าแพท :e072:
Post Reply